Haɗu

Adekunle Balogun

Manajan IT
Adekunle Balogun
Gallery - Danna kan hoton don zuƙowa
Menene babban kalubalen da shugabanni ke fuskanta a yau?
Sadarwa mai Inganci, Bayyanar hangen nesa, Lissafi, Haɗin kai, Nasarar Kisa, Kashewa, Al'adun Kamfani, Ƙarfafa Tuƙi da Ƙarfafawa
Wadanne fasahohi ne kuke yawan amfani da su a aikin jagoranci?
Ƙarfafawa da shawo kan wasu, Sauraron aiki mai ƙarfi, Tausayi, ikon raba bayyanannun saƙonni da sanya rikitattun ra'ayoyi cikin sauƙin fahimta ga kowa da kowa, Sassautu, dabarun tunani, da Ƙirƙiri.
Menene babban farin cikin ku a matsayinku na jagora?
Samun damar saita alkibla, ɗaukar kasada da sanya abubuwa su faru da taimakawa membobin ƙungiyara haɓaka, girma, da yin nasara.
Menene zance kuka fi so?
Kada ku bari tsoron kada ya hana ku buga wasan Adekunle Balogun
Yaya kuke daidaita rayuwa da aiki?
Shirya gaba don haɗa ayyukan aiki tare da nishaɗi, zamantakewa ko ayyukan motsa jiki, Rayuwa mai lafiya yana da mahimmanci don magance damuwa da samun daidaiton rayuwar aiki. Ku ci sosai ku haɗa da motsa jiki a cikin ayyukanku na yau da kullun kuma samun isasshen barci. Bugu da kari, nufin shakatawa.
Menene za ku rarraba a matsayin mafi ma'anar halayen jagoranci?
Shugabanni nagari ba sa jin tsoron yanke shawara, musamman masu wahala. Suna guje wa jinkirta yanke shawara ko barin ra'ayinsu ya sa baki. Suna duban abubuwa da kyau, suna bincike da kyau, suna gwadawa su ga kowane kusurwa, sannan su yanke shawara sannan su manne da shi. Wannan zai shafi halayen ma'aikata kai tsaye
Wane abu yakamata kowa a cikin masana'antar ku ya daina ko fara yi?
Tsaya: Yin watsi da lafiyar ku, Dakatar da yanke shawara dangane da motsin rai, Dakatar da barin lokacin da ya yi wahala. Fara: Karanta wani sabon abu kowace rana, Abu ɗaya a lokaci ɗaya, kar a bar abubuwa ba su ƙare ba kuma Sadarwa yadda ya kamata.
Wadanne halaye ne mafi mahimmanci da kuke nema a cikin ma'aikaci na gaba? Me yasa?    
Dogara, amintacce, alhaki, alhaki Me yasa? Ma'aikatan da suka ɗauki alhakin ayyukansu, masu dogara, suna zuwa akan lokaci, yin abin da suke faɗa, kuma kada su bar sauran a cikin ƙungiyar su, ma'aikata ne masu daraja.
Wane babban darasi kuka koya?
Ba za ku iya canza yadda abubuwa suke ba, amma kuna iya canza yadda kuke kallon abubuwa