
Legas (Nigeria) birni ne da ke da ikon zama daban-daban a lokuta daban-daban a cikin shekara.
Legas wanda aka gano a watan Janairu (sabuwar shekara) tabbas ba zai zama Legas da za a fuskanta a watan Oktoba da Disamba ba.(Ranar 'Yancin Najeriya). Kamar yadda yanayi ke canzawa, haka jijjiga da zage-zage.
Ɗauki Disamba, alal misali.
A watan Disamba, wannan birni mai cike da cunkoso ya zama sabon wuri gabaɗaya. Tare da kayan ado na Kirsimeti da fitilu a ko'ina cikin birni, ba za a iya hana jin daɗin hutu da sihiri ba.
Komai yana kama da girma, mafi kyau, haske, ƙara ƙarfi. Fashewa zuwa seams tare da kide kide da kide-kide da zabukan cin abinci mai gwangwani, yawon shakatawa da karimci suna fitar da abubuwan da ke canza rayuwa - duk abin da ya rage a yi shi ne kawai: samfuri da jin daɗi. Kuma a nan, tambayar dala miliyan (yi hakuri, naira). Misali kuma ku ji daɗin menene, daidai?
Ga masu sanin gaskiya na alatu da kowane abu na allahntaka, shakatawa - kun bugi zinari. Otal ɗin mu na otal ɗinmu jagorar maki biyar ga abin da ke da zafi a Legas wannan lokacin na musamman na Disamba shine duk abin da kuke buƙata don jin daɗin mafi kyawun bukukuwan biki - kaɗan ko babu tsada.
Haka ne, saboda da ɗan taimako, wasu abubuwa mafi kyau a rayuwa na iya kusan zama kyauta a cikin Disamba a Legas.

Fasahar Fasaha
Nike Art Gallery, kowa? Idan kuna yankin Lekki, wannan shine gyaran ku. Bude kowace rana na mako, akwai damar da ba ta da iyaka ga kyawawan zane-zane, sassaka, beads, yadudduka, kayan aikin hannu. Irin wannan kyakkyawar makoma ce don kasancewa - kamar tafiya lokaci zuwa wani zamani na daban amma cikakkiyar kyakkyawan zamani.

Sabuwar Wurin Wuta na Afirka a wannan Disamba
Dole ne ku ziyarci The New Afrika Shrine, wurin shakatawa mai zafi na Legas. Yabo ga Afrobeat Legend Fela Anikulakpo Kuti, 'ya'yansa suna kiyaye shi ta hanyar ba da mafi kyawun nunin raye-raye. Femi Kuti yana wasa a ranakun Alhamis da Lahadi, Seun Kuti kuma yana buga wasa a duk ranar Asabar din karshen wata. Masu ƙaura suna son ƙaura kuma mazauna wurin suna son su, babu wasu lokuta masu ban sha'awa a nan.

Sip da Paint a Gidan Bidiyon Omolayo
Otal ɗin mu na fasaha da ke Legas ya ba da shawarar wannan ga mutanen da za su so yin fenti a ƙarƙashin idon maestros na fasaha yayin da suke shan abubuwan sha masu ƙima. Ƙirƙirar takamaiman ayyukan fasaha ga ɗaiɗaikun mutane, wannan fili ya koya wa ƴan Legas mahimman abubuwan ƙirƙira na shekaru 10. Hanyar da za a bi don jin daɗi da wahayi!

Fina-finan Waje
Fina-finai koyaushe hanya ce mai kyau don haɓaka jin daɗin biki. Hukumar kula da wuraren shakatawa da lambuna ta jihar Legas ta gabatar da wani fim a cikin jerin wuraren shakatawa a filin shakatawa na Muri Okunola domin jin dadin fim din waje. Ƙarin tsare-tsare na sa mutane su taru a Tarkwa Bay don yin fina-finai (da wasanni) tsawon dare ko kuma a tsaye a cikin kewayen Ikoyi.

Ayyukan Ruwa
Babu nishaɗi kamar nishaɗin ruwa, ba za ku yarda ba? Kayak Legas yana da tarin ayyukan da aka yi jera don shakatawa a bakin teku a watan Disamba kamar ba kowa ba.
Yi tsammanin kayak, tafiye-tafiyen jirgin ruwa, jet skis, abubuwan shakatawa, har ma da wasu maharba! Magana game da yaji iri-iri.
Ko kuna zama a babban otal ɗin mu a Legas ko kuna ajiye shi gida da tsakiya, kuna barka da zuwa ga mafi kyau Disamba a Legas. Kuna jin daɗin 'zafi' na kakar tukuna?